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NOTISI 
 

 
(Imetolewa chini ya kifungu cha 4) 

 

NOTISI YA KUBADILI ORODHA YA VIONGOZI WA UMMA KATIKA SHERIA YA 

MAADILI YA VIONGOZI WA UMMA YA MWAKA 2023 
 

1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Kubadili 
Jina 

 
Sura ya 398 

Orodha ya Viongozi wa Umma katika Sheria ya Maadili 

ya Viongozi wa Umma ya Mwaka 2023 na itasomwa 

pamoja na Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma 

ambayo hapa itarejewa kama “Sheria”. 
 

Kubadili 

orodha 
2.  Orodha  ya  nyadhifa  za  umma  iliyoainishwa 

chini ya kifungu cha 4 cha Sheria, katika tafsiri ya neno 

“kiongozi wa umma”, inabadilishwa kwa kufutwa na 

badala yake kuwekwa orodha ifuatayo: 

“ 

(i) Rais wa Jamhuri ya Muungano; 

(ii) Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano; 

(iii) Rais wa Zanzibar; 

(iv) Waziri Mkuu; 
(v) Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar; 

(vi) Spika, Naibu Spika na Mbunge; 

(vii) Jaji Mkuu, Jaji wa Rufani, Jaji wa Mahakama 

Kuu na Hakimu; 

(viii) Waziri,  Naibu  Waziri,  Mkuu  wa  Mkoa  na 

Mkuu wa Wilaya; 

(ix) Mwanasheria  Mkuu  wa  Serikali  na  Naibu 

Mwanasheria Mkuu wa Serikali; 

(x) Balozi Mwakilishi wa Tanzania nchi za Nje; 
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(xi) Katibu Mkuu Kiongozi, Katibu Mkuu, Naibu 

Katibu Mkuu, Katibu Tawala wa Mkoa, Katibu 

Tawala wa Mkoa Msaidizi na Katibu Tawala 

wa Wilaya; 

(xii) Mdhibiti  na  Mkaguzi  Mkuu  wa  Hesabu  za 

Serikali, Naibu Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za 

Serikali, Msaidizi wa Mkaguzi Mkuu na 

Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Nje; 
(xiii) Katibu wa Bunge; 
(xiv) Mkuu wa Majeshi ya Ulinzi; 

(xv) Inspekta Jenerali wa Jeshi la Polisi; 

(xvi) Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa; 

(xvii) Kamishna Jenerali wa Jeshi la Magereza; 

(xviii) Kamishna Jenerali wa Uhamiaji; 

(xix) Kamishna Jenerali wa Jeshi la Zimamoto na 

Uokoaji; 

(xx) Kamishna Jenerali wa Mamlaka ya Kudhibiti 

na Kupambana na Dawa za kulevya; 
(xxi) Mkurugenzi Mkuu wa Usalama wa Taifa; 

(xxii) Mkurugenzi  Mkuu  wa  Taasisi  ya  Kuzuia  na 

Kupambana na Rushwa; Mkuu wa 

TAKUKURU  Mkoa  na  Mkuu  wa 

TAKUKURU Wilaya; 

(xxiii) Afisa katika Jeshi la Ulinzi kuanzia cheo cha 

Kanali; 

(xxiv) Afisa    katika    Jeshi    la    Polisi,    Magereza, 

Uhamiaji  na  Zimamoto  na  Uokoaji  kuanzia 

cheo cha Kamishna Msaidizi; 

(xxv) Kamanda wa Polisi Mkoa, Mkuu wa Upelelezi 

Mkoa, Mkuu  wa Usalama Barabarani  Mkoa, 

Mkuu wa Polisi Wilaya, Mkuu wa Upelelezi 

Wilaya na Mkuu wa Usalama Barabarani 

Wilaya; 

(xxvi) Mkuu   wa   Magereza   Mkoa   na   Mkuu   wa 

Gereza; 

(xxvii) Gavana na Naibu Gavana; 
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(xxviii) Mtendaji   Mkuu   na  Naibu   Mtendaji   Mkuu 

katika Taasisi, Idara, Mamlaka, Wakala wa 

Serikali, Shirika na Kampuni ya Umma; 

(xxix) Mwakilishi   wa   Serikali   katika   Shirika   au 

Kampuni ambayo Serikali ina Maslahi; 

(xxx) Meya, Mwenyekiti wa Halmashauri na Diwani; 

(xxxi) Mkurugenzi,  Naibu  Mkurugenzi,  Mkurugenzi 

Msaidizi, Katibu, Naibu Katibu, Katibu 

Msaidizi na Meneja katika Wizara, Taasisi ya 

Umma, Idara ya Serikali, Mamlaka ya Serikali, 

Wakala wa Serikali, Shirika la Umma, 

Sekretarieti ya Mkoa na Mamlaka ya Serikali 

za Mitaa; 

(xxxii) Mkuu  wa  Idara  au  Kitengo  katika  Wizara, 

Idara ya Serikali, Taasisi ya Umma, Mamlaka 

ya Serikali, Wakala wa Serikali, Shirika la 

Umma, Sekretarieti ya Mkoa na Mamlaka ya 

Serikali za Mitaa; 

(xxxiii) Mwenyekiti, Makamu Mwenyekiti, Mjumbe au 

Kamishna katika Tume; 
(xxxiv) Msajili, Mrajisi, Naibu Msajili, Naibu Mrajisi, 

Msajili Msaidizi, Mrajisi Msaidizi katika 

Wizara, Idara ya Serikali, Taasisi ya Umma, 

Mamlaka ya Serikali, Wakala wa Serikali, 

Shirika la Umma, Sekretarieti ya Mkoa na 

Mamlaka ya Serikali za Mitaa; 

(xxxv) Kamishna    na    Kamishna    Msaidizi    katika 

Wizara, Idara ya Serikali, Taasisi ya Umma, 

Shirika la Umma, Mamlaka ya Serikali na 

Wakala wa Serikali; 

(xxxvi) Katibu  Binafsi  na  Naibu  Katibu  au  Katibu 

Msaidizi Binafsi wa Rais, Makamu wa Rais na 

Waziri Mkuu; 

(xxxvii) Mshauri wa Rais; 

(xxxviii) Msaidizi wa Rais, Makamu wa Rais na Waziri 

Mkuu; 
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(xxxix) Mwandishi wa Habari, Mwandishi wa Habari 

Msaidizi na Mpiga Picha wa Rais, Makamu wa 

Rais na Waziri Mkuu; 

(xl) Mratibu, Mratibu Msaidizi katika Wizara, Idara 

ya  Serikali,  Taasisi   ya  Umma,  Shirika  la 

Umma, Mamlaka na Wakala wa Serikali; 

(xli) Mratibu wa Mradi katika Wizara, Idara ya 

Serikali, Taasisi ya Umma, Shirika la Umma, 

Mamlaka ya Serikali, Wakala wa Serikali, 

Sekretarieti ya Mkoa na Mamlaka ya Serikali 

za Mitaa; 
(xlii) Mnikulu na Naibu Mnikulu; 

(xliii)   Karani   na   Naibu   Karani   wa   Baraza   la 

Mawaziri; 

(xliv)  Msaidizi  wa  Katibu  na  Katibu  Msaidizi  wa 

Baraza la Mawaziri; 

(xlv) Mganga Mkuu na Mfamasia Mkuu wa Serikali, 

Mganga Mkuu  wa Mkoa,  Mganga Mfawidhi 

wa Hospitali ya Kanda, Mkoa na Wilaya; 

(xlvi) Mhasibu Mkuu wa Serikali, Mhasibu Mkuu wa 

Serikali Msaidizi na Mkuu wa Hazina Ndogo 

na Mhakikimali wa Mkoa na Wilaya. 

(xlvii) Mkaguzi wa Ndani Mkuu wa Serikali na 

Mkaguzi  wa  Ndani  Mkuu  wa  Serikali 

Msaidizi; 

(xlviii)  Msajili  Mkuu,  Msajili  na  Naibu  Msajili  wa 

Mahakama; 

(xlix) Mtendaji Mkuu wa Mahakama, Mtendaji wa 

Mahakama ya Rufani na Mahakama Kuu; 

(l) Mwandishi Mkuu wa Sheria; 

(li) Msajili wa Hazina; 

(lii) Mhasibu Mkuu na Mkaguzi wa Ndani Mkuu 

katika Wizara, Idara ya Serikali, Taasisi ya 

Umma, Shirika   la   Umma,   Mamlaka   ya 

Serikali, Wakala wa Serikali, Sekretarieti ya 

Mkoa na Mamlaka za Serikali za Mitaa; 
 

4 



Notisi ya Kubadili Orodha ya Viongozi wa Umma Katika Sheria ya Maadili ya 
Viongozi wa Umma 

Tangazo La Serikali Na. 857 (Linaendelea)) 

 

 
 

 

(liii)  Makamu  Mkuu  wa  Chuo,  Naibu  Makamu 

Mkuu wa Chuo, Mkuu wa Kampasi, Mkuu wa 

Ndaki,  Mkuu  wa  Kitivo  na Mkuu  wa  Shule 

katika Chuo Kikuu cha Umma; 

(liv) Mkuu wa Chuo, Naibu Mkuu wa Chuo, Mkuu 

wa Kampasi, Mkuu wa Ndaki na Mkuu wa 

Kitivo katika Taasisi ya Elimu; 

(lv) Mthamini Mkuu na Mwenyekiti wa Baraza la 

Ardhi na Nyumba wa Wilaya; 
(lvi) Afisa Usalama Mkoa na Wilaya; 

(lvii) Mkurugenzi wa Mashtaka, Naibu Mkurugenzi 

wa Mashtaka, Mkuu wa Mashtaka Mkoa na 

Mwendesha Mashtaka Wilaya; 

(lviii)  Wakili  Mkuu  wa  Serikali  na  Naibu  Wakili 

Mkuu wa Serikali; 

(lix) Kabidhi Wasii Mkuu na Naibu Kabidhi Wasii 

Mkuu; 

(lx)   Msuluhishi   na   Muamuzi   katika   Tume   ya 

Usuluhishi na Uamuzi; 
(lxi) Afisa Madini Mkazi; na 

(lxii) Mwenyekiti na Mjumbe wa Bodi katika Bodi 

ya Wakurugenzi na Bodi ya Wadhamini katika 

Taasisi ya Umma.”. 
 

Kufuta 

TS. Na. 

209 la 2005 

260 la 2013 

3. Notisi ya Mabadiliko ya Orodha ya Viongozi wa 

Umma ya Mwaka 2005 na Notisi ya Sheria ya Maadili ya 

Viongozi wa Umma (Nyongeza ya Orodha ya Viongozi 

wa Umma) Taarifa, 2013 zinafutwa. 
 
 

Dodoma,                                                                  SAMIA SULUHU HASSAN 

28 Agosti, 2023                                                                                 Rais 
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